1. vitc0n271

vitc0n271 Một con Vịt không biết bơi Staff Member

Mình muốn mở 1 topic để thảo luận cùng anh chị em về vấn đề nhỏ " Vấn đề từ khóa ngắn và từ khóa dài".Việc lựa chọn từ khóa hay tổ hợp từ khóa rất quan trọng trong suốt quá trình làm Seo cho 1 trang hoặc 1 lĩnh vực nào đó.
    Từ khóa ngắn ở đây mình đang muốn nói đến là "từ khóa chính" mà mình cần Seo và tù khóa dài là các từ khóa phụ theo cấu trúc "từ khóa chính + xxx " .Mình có tham khảo 1 số bài viết từ các diễn đàn thì thấy hầu hết sẽ được tư vấn là chú trọng các từ khóa dài vì nó thân thiện với khách hàng hay là có khả năng cạnh tranh thấp hơn.Theo mình ,thì việc Seo tốt từ khóa chính thì các từ khóa phụ cũng sẽ lên theo " từ khóa chính" nên việc tập trung chủ yếu mật độ từ khóa trong bài viết sẽ dành chú trọng cho bản thân từ khóa ngắn.Hơn nữa việc sử dụng từ khóa ngắn sẽ làm tăng mật độ xuất hiện của "từ khóa chính" nhiều hơn.
    Các cao nhân có ý kiến như nào cho mình xin tý review !
    :eek::eek::eek::eek::eek::eek:
  2. Tư khóa dài SEO cho nhanh lên nhưng mà chọn sao để tăng tỉ lệ chuyển đổi thì là cả một vấn đề
  3. Nếu seo từ khóa chính mà đa dạng textlink mà lên top đi thì chưa chắc từ khóa dài đa dạng cũng lên top luôn nhưng bạn seo từ khóa dài lên top mà bạn seo nhiều từ khóa dài cùng một lúc thì nó sẽ đưa từ khóa chính lên sau như vậy thì bạn biết cái nào lợi ích hơn rồi
  4. seo từ khóa ngắn lên theo cái này mình nghĩ khó , seo từ không dấu từ có dấu lên theo thì có thể được chứ từ ngắn cạnh tranh khó đôi khi không liên quan đến từ khóa dài lắm do phần mở rộng phía sau nữa chứ
  5. SEO từ khóa ngắn hay dài còn phụ thuộc vào mức độ cạnh tranh và lượt tìm kiếm của từ khóa nữa.Nhưng thường thì từ khóa dài dễ seo hơn từ khóa ngắn.
  6. em mới làm nên trước hết cứ thấy từ khóa dài thì dễ viết bài, tạo content hơn đã :rolleyes:
    nhưng kể ra từ khóa dài cũng tốt hơn chứ nhỉ vì lúc tìm kiếm từ ngắn quá, chung chung quá thì khó ra kết quả mong muốn nên đa số người dùng sẽ gõ tìm cụ thể luôn
    k biết các bác thế nào chứ e nhiều khi tìm kiếm mà cứ như tả chi tiết nó ra trên thanh tìm kiếm của google luôn ấy :oops:

Share This Page