1. Hiện tại em đang dùng trang : ahrefs để kiểm tra website (em làm từ khóa chứng chỉ quốc gia). Nhưng nó chỉ show ra có 10 trang backlink dofollow đầu tiên thôi. Bác nào có trang dùng tốt hơn thì share em với nhé
  2. admin

admin Administrator Staff Member

Hiện tại chưa có trang nào tốt bằng Ahrefs , vì bạn là user thường nên nó chỉ show có 10 link và 10 requests/ngày thôi , ko thì bạn phải đóng phí hình như là 200$/năm ,ở Hà Nội có 1 hội chuyên góp tiền để mua tài khoản này dùng chung

Và nếu có trang nào tốt hơn thì nó cũng tính phí ngay chứ ko free dc :D
  3. hic, thank admin. em đặt backlink quá đà bị nhảy từ top 13 xuống top 66. Đang tính thanh lý một số back link xấu mà chưa cách nào dò ra nguồn được
  4. Mình đang dùng cái này ranksignals.com bạn xem thử có ưng không
  5. admin

admin Administrator Staff Member

Cũng đơn giản thôi bạn ,
    Đầu tiên bạn phải nghi ngờ xem nguồn từ site nào.
    Nếu ko ra nguồn thì bạn xem trong ahrefs cái phần mà thống kê domain ak , nó sẽ show cho bạn backlink từ những domain nào là mới(màu xanh) và backlink những domain nào mất đi(màu đỏ) theo từng ngày. Và nếu bạn không spam thì số lượng domain mới ko quá 10 cái / ngày đâu (theo kinh nghiệm mình thấy là vậy) vậy nên nó sẽ show ra hết domain mới từng ngày

Ví dụ post 1 ngày 30 forum mới thì 1 ngày nó chỉ index vài cái , dễ gì 11 cái(cái thứ 11 user thường trên ahrefs ko thấy dc) cùng index 1 ngày :D (nhưng cũng có à nha) .Và nếu ko nhận ra dc cái nào xấu thì mình click vào từng site để xem chất lượng site đó , hơi cực , nhưng dc cái chính xác . Hên thì thấy ngay anh thiendia.info là chặn và thông báo ngay :D
    chimcanhcut likes this.
  6. kenh24h

kenh24h Moderator Staff Member

2 bạn có thể tham khảo 2 site này nhé
    PHP:
    http://hosting.1pagerank.com/
    PHP:
    http://www.websitebacklinks.org/
    deadbyme and chimcanhcut like this.
  7. Tuyệt Quá! 2 vị cao thủ nói vài câu, nói tới đâu sáng tới đó. Em mò trầy trật từ trưa giờ không bằng vào đây được 2 vị soi sáng :)
    Em đặc biệt cám ơn link của bác kenh24h ạ ;)
    kenh24h likes this.
  8. 2 bạn có thể tham khảo 2 site này nhé
  9. em thì toàn dùng alexa đê kiêm tra
  10. mình cũng sử dụng trang này thôi bạn à, dùng tốt mà
  11. kenh24h

kenh24h Moderator Staff Member

cảm ơn bạn.bạn có thể cảm ơn mình bằng cách click vào nút "thích" thay cho lời cảm ơn nhé .
    mong bạn tham gia tích cực với diễn đàn, hoặc bạn có thể gặp mình nhiều bên (tinhoctre.edu.vn hoặc jn-ch.info - 2 site này khá cao) để có thể được giúp đỡ nhiều hơn, mình cũng đang rất hi vọng có thể trở thành SMOD của diễn đàn này
  12. PHP:
    http://www.websitebacklinks.org/
    vẫn đang sử dụng hằng ngày, cái ahref.com tốt thật đấy nhưng mà đắt quá, tiền đâu ra mà dùng.
  13. themyth

themyth SuperModerator Staff Member

alexa kiểm tra chỗ nào bạn. nó chỉ thống kê site link thôi mà. :D . dùng ahrefs là chuẩn nhất rồi.
  14. tại sao em kiểm tra mà vẩn ko hiện link nhỉ.Trong khi kiểm tra ở thanh công cụ alexa trên chorme vẫn hiện link
  15. Dùng alexa có lẽ là chuẩn nhất, đăng ký một tài khoản rồi có thể kiểm tra tất cả các thông số quả web mình
  16. google search nhiều mà
  17. Dùng "backlinkwatch.com" check được 1000 backlink đổ lại ,rồi kết hợp với "ahrefs" để đánh giá cũng khá ổn rồi.
  18. Cách này mình cũng đang chơi nè !
  19. hầu như bây giờ muốn làm gì cũng phải trả tiền cả, công sức người ta ai lại cho dùng free, hôm trước vào MOZ thấy họ sắp ra cái tool SEO, nghe có vẻ chuẩn lắm, mọi người vào xem thứ rồi cho AE ý kiến

sua cua cuon sua chua cua cuon
  20. cảm ởn bác, em kiêm tra thấy rất hiệu quả

Share This Page