1. Các bác cho e hỏi là tại sao e lại nhận được thư như này ạ
    Em cám ơn các bác

Tới: Quản trị viên web của ***
    Google đã đăng ký cập nhật cho tệp từ chối của ***. Tệp từ chối mới có chứa 0 URL và 0 miền.
    Tệp từ chối hướng dẫn Google giảm bớt các liên kết cụ thể đến trang web của bạn khi truy cập trang web đó để xếp hạng. Nếu tệp từ chối của bạn bất ngờ được cập nhật, hãy kiểm tra xem chủ sở hữu một trang web khác có cập nhật tệp từ chối cho trang web của bạn hay không.

Hành động được đề xuất:

Xem và cập nhật tệp từ chối của bạn
    Bạn có thể tải tệp từ chối mới lên hoặc tải xuống danh sách liên kết đã bị từ chối bằng công cụ Từ chối liên kết.
  2. Bluesky

Bluesky Giangkute0 Staff Member

cái là này thông báo sau khi bạn thực hiện disavow link xấu trong Webmaster Tool. Nó thông báo bạn đã gửi một tập tin yêu cầu disavow nhưng không chứa link hoặc domain nào cả.
    có thể bạn đã thực hiện disavow sau đợt hàng loạt 4rum bị phạt vừa rồi. Và khả năng file bạn gửi bị sai cấu trúc hoặc không chứa link hay domain nào cả nên nó báo như vậy.
    Và thêm 1 điều nữa là nếu bạn có ý định disavow những 4rum bị phạt đó thì khuyên bạn là k nên. Chỉ disavow cái nào mà bạn đặt text hoặc lượng link đổ về quá lớn.
    docbaotin likes this.
  3. Cám ơn bác trả lời, đúng thế , e có disavow 1 số web của MXH , nhưng mà cũng lâu rồi
    Cú pháp disavow là chuản bác ah, ( ok từ lâu rồi ) từ hồi MXH bị die đó bác
    Bước tiếp theo e cứ mặc kệ nó thôi bác nhỉ, liệu có sao ko bác,
    Xin cám ơn bác
  4. Bluesky

kệ nó nhé. bạn kiếm link khác bù lại cho lượng link đã mất không cần thiết phải disavow
  5. Sax, cảm ơn bác bluesky của e nó cũng báo thế này hóa ra do disalow, làm e lo từ đầu tuần trước đến giờ :(
  6. caothanhtrung87

caothanhtrung87 SuperModerator Staff Member

@Bluesky hoang mang ở cái đoạn " hãy kiểm tra xem chủ sở hữu 1 trang web khác có cập nhật tệp từ chối cho trang web của bạn hay không". Thế là thế nào, người khác sao có thể up disavow của mình ?
  7. Bluesky

e nghĩ nó nói đến nhiều tài khoản cùng quảng trị 1 trang ấy anh. Mình chia quyền quản trị được mà. Lắm thày nhiều ma ^^
  8. Kenny Nguyễn

Kenny Nguyễn Một con Rùa không có mai ... Staff Member

Cái này Google dịch nhầm thôi. Một chủ sở hữu trang web khác.
    " ... an another Webmaster " ( kiểu kiểu vậy, đoán thôi ) :p
  9. caothanhtrung87

caothanhtrung87 SuperModerator Staff Member

Cũng nghĩ là vậy, chứ như trên thì nghĩa nó hoàn toàn trái ngược. Có lẽ em nó muốn nhắc đến "đồng sở hữu trang web" khác :D
    Kenny Nguyễn likes this.

Share This Page