1. Bluesky

Bluesky Giangkute0 Staff Member

Thông báo với bạn tin mừng là blog của mình đã bắt đầu có index @@
    Không biết blog của bạn đã index chưa. nếu chưa index thì bổ sung thêm bài viết và kéo ít view cho nó nhé
    Code:
    http://prntscr.com/8tmj45
    nhutit likes this.
  2. sao spam cứ post bài bình thuong roi vừa hnay post bài bình thường xong f5 lai xóa tiep xocdiaonine.wordpress.com vừa bi xoa xong nản thiệt có làm gi sai quy đinh nó đâu củng không kiện cáo dc
  3. Bluesky

Bluesky Giangkute0 Staff Member

Kiện dược mà. Bạn khiếu nại với WP, nó sẽ xem xét và trả lời bạn trong vòng vài ngày gì đó. Đã có bạn từng bị và được hoàn lại blog. cơ mà tạo blog khác lại xóa tiếp nên bạn ý bỏ tài khoản đó luông rồi ^^
  4. Bạn chỉ cần submit thử lại xem nó có index hay không, cũng có thể do bạn lập nhiều wordpress nên bị chặn index
  5. Vậy à . Mình cũng bị tình trạng như thế, cứ tạo blog là nó lại xóa, chắc tớ phải thay tài khoản khác xem sao nhỉ
  6. Hôm nay em lại bị hơn 10 site wp bị xóa ko rõ nguyên nhân. Theo các bạn có nên để wp làm site vệ tinh chính không ? Hay đẻ blog làm site vệ tinh chính. Wp thì giao diện đẹp dẽ chỉnh và dễ SEO nhưng vào 1 ngày đẹp trời thì bị xóa không hay biết nguyên nhân. Còn bloger thì giao diện ko đẹp cho lắm, SEO cũng không nhanh lên top bằng WP nhưng được cái yên tâm là ko lo bị gg xóa. Như thế có nên chuyển link wp làm vệ cho bloger không nhỉ. Lấy bloger làm site vệ tinh chính để đổ link về site chính của mình. Các bác cho em xin ý kiến với.
    P/S : Cảm thấy hoang mang tai
  7. mình nghĩ do dính thuật toán gg thôi. trước mình cũng bị xóa site wp mặc dù mới đăng được có 2 bài. cũng không hiểu sao luôn
  8. Bạn copy nội dung nhiều quá có khi WP nó xóa, bữa mình cũng bị 1 lần rồi. Giờ rút kinh nghiệm 1 ngày post 1 bài thôi
  9. Đâu có, tuần e cũng chỉ pots được 1-2 bài thôi, nội dung thì em spin rồi nên cũng mới
  10. Kiểm tra thấy nó lên index rồi bạn nhé, chúc mừng bạn
  11. Bạn chủ nói là vẫn post bài bình thường, chứng tỏ site vẫn còn tồn tại, nhưng biến mất trên kết quả tìm kiếm, chứng tỏ đã bị phạt.
  12. site vệ tinh ở đây bạn viết blog wordpress hay bạn làm bằng domain rồi lấy mã nguồn wordpress up lên?
  13. Cái này của chủ thớt là không thấy websitet index mà, bạn kiểm tra lại trong cài đặt blog có phần chặn bot google không ?
  14. mình mới kiễm tra lại cái blog wordpress của mình đã bỏ 2 năm nhưng vẫn còn sống , có thể blog bác viết ít bài quá chăng
  15. Nếu k post bài thì làm sao bị sanbox dc các chế, phải làm nhiều thì mới bị google phạt chứ nhỉ? mình lập mấy năm ko đụng đến vẫn còn trên google mà

Share This Page