1. Các bác cho em hỏi em có lập khoảng 10 site vệ tinh wp được 1 năm rồi. em chỉ chăm sóc một số site chính thôi, còn thỉnh thoảng các site kia em mới viết bài. Nhưng hôm nay kiểm tra thử tìm kiếm trên gg thì kết quả gg báo là không tìm kiếm thấy. Trong khi đó em copy cả tên miền đó lên để tìm kiếm mà vẫn không được. Còn một số site bài viết cũng chỉ có 2 bài, không đi 1 link nào cảo thế mà lại nằm trong top 5 trang 2 mới giật mình.
    Các bác cho em hỏi tại sao lại bị mất site vệ tinh như vậy nhỉ ? có các khắc phục lấy lại site đó không. Trong khi đó site này vẫn còn pots bài bình thường.
  2. Bluesky

Bluesky Giangkute0 Staff Member

Chưa hiểu ý của bạn. Tiêu đề bạn nói blog bị xóa, xóa ở đây là xóa khỏi SERPs (không thấy trên kết quả tìm kiếm) hay xóa khỏi kho dữ liệu của wp (blog bị xóa toàn bộ - bài viết cũng như tên miền).
    Cho cái địa chỉ blog mọi người check dúp nhé ^^
  3. Theo như câu cuối thì b ấy vẫn post bài được chứng tỏ site vẫn tồn tại nhưng ko thấy trên GG!
    Khả năng bị phạt là rất cao, chắc spam nhiều! =))
    Theo sự chỉ dẫn của bạn mình thì gỡ link, viết nội dung tốt và chạy QC rồi đợi chờ là hạnh phúc nhé! :)
  4. Bạn copy lên google không tìm thấy kết quả index =0 có thể web của bạn dính thuật toán sanbox nếu như trong quản lý site mà vẫn còn thì bị sanbox. Còn nếu bị xóa mất không có thì bạn bị report bởi cộng đồng
  5. bên wordprese mình cũng bị như vậy, khi bạn không vào blogger đăng bài thường xuyên thì sẽ bị khóa
  6. Có vẻ như bạn đã bị nhầm, blog mình bỏ không post bài trong hơn 1 năm những vẫn hoạt động bình thường không bị khóa nhé
  7. chắc bị dính thuật toán rồi, chứ bạn có để cả năm không vào thì nó cũng ko xóa đâu
  8. Đâu có đâu bạn ơi ! dù có wp hay blogspot nếu bạn không phạm lỗi gì thì gg không bao giờ xóa của bạn đâu , cho dù bạn có để đến vài năm cũng chẳng sao cả .
  9. Code:
     http://banlenewstarnhatban.blogspot.com/

Bác xem giúp em cái nhé
    Code:
     https://banlenewstarnhatban.wordpress.com/
    Một số site vệ tinh của em đăng ký cùng thời điểm đó và số lượng bài viết cũng như nhau mà không sao nhỉ thế mà một số site thì có kết quả như vậy. Bác xem giúp em với nhé
    Last edited by a moderator: Oct 9, 2015
  10. Bluesky

Bluesky Giangkute0 Staff Member

2 cái cùng không index luôn, một cái từ tháng 9 1 cái tháng 10. Của mình cũng tạo 1 cái wp từ cuối tháng trước mà giờ vẫn chưa thấy index. Có thể giờ họ khó khăn hơn để tránh spam. Bạn thử post bài đều cho nó và sử dụng social để xem blog được index không. Mình cũng sẽ thử cách này xem. có gì sẽ comment lại nhé
  11. Vâng ! Bác nhớ đến em nhé, khi nào có thông tin coment giúp em 1 tiếng cho em tham khảo
    Bluesky likes this.
  12. cho hỏi nếu blog dạng wp bi ban xóa thì có cách nào dùng mail củ đã đăng ký blog do đăng ký 1 cai khác không xin ảnh hướng dẫn cụ thể tks
  13. Mình nghĩ blog của bạn chắc bị sandbox rồi mới không hiển thị trên google. Mà nên đăng ký dàn trải trên nhiều blog khác nhau là tốt nhất
  14. ko phải sanbox mà do bi text link à :D
  15. là sao hả các bác :-?
  16. đăng ký xong --> desgin xong --> gắn 10 text link tag xong --> f5 bị block.
  17. do nhà mạng đấy bạn ạ, bạn chỉ cần dùng chình duyệt khác là đc
    tommytrant20 likes this.
  18. như mình thử tiệm net và ở nha điều bị hết
  19. Mình nghĩ làm gì có chuyện này được cơ chứ nhỉ, bở WP là site miễn phí mà đâu có liên quan gì đến vi phạm đâu
    nhutit likes this.
  20. nhiều khả năng
    Em nghĩ nhiều khả năng, do spam, nên WP nó tự động xóa site luôn đó

Share This Page