1. caothanhtrung87

caothanhtrung87 SuperModerator Staff Member

Đúng là chưa được tiện và nhanh như hình thức Tin nhắn thật nhưng mong mọi người thông cảm :D 4rum sẽ từng bước chuyên nghiệp hóa mà :p
    admin likes this.
  2. Đường đi cuối cùng của các diễn đàn vẫn là mức thu phí member, Mình chỉ mong đừng đi theo con đường mà các hệ thống khác đã đi, lúc trước có đăng ký tài khoản bên vmode và rồi thì sao? cũng ra đi theo tên tuổi của nó để lại hậu quả rất lớn cho ae SEOer.
    Ý kiến nho nhỏ của mình thôi, mong BQT có thể đọc và hiểu được sự chia sẽ của mình !
  3. caothanhtrung87

caothanhtrung87 SuperModerator Staff Member

Suy cho cùng thì hệ thống hay site nào cũng cần có chi phí để duy trì, chẳng ai cứ mãi bỏ tiền túi ra để xây dựng 1 cộng đồng và mang đến lợi ích cho nhiều người. Nếu là bạn bạn có làm không ? Hàng tháng, hàng năm tự bỏ tiền túi để duy trì 1 hoặc 1 hệ thống 4rum của bạn ?
    Tuy nhiên, có vài hệ thống lại tận dụng việc này như 1 hình thức kinh doanh kiếm lợi nhanh chóng, vì thế họ đầu tư dàn trải không có chiều sâu và nhanh chóng thu phí bằng nhiều biên pháp. Tất nhiên hậu quả thì mọi người đã nhận thấy. Chẳng việc gì đơn giản, dễ làm mà mang lại lợi nhuận cực lớn ( ngoài ăn cướp :D)

Còn ở Cfis này, kể từ ngày thành lập đến nay thì admin vẫn liên tục tự bỏ tiền túi để duy trì và data ngày càng phình ra, đòi hỏi hosting mạnh hơn và tất nhiên chi phí lại tiếp tục tăng. Tính đến hiện tại, hầu hết Mem vẫn đã và đang là thành viên miễn phí của 4rum. Những người có đóng góp đều đã được ghi nhận và bảo lưu Acc VIP. Hay nói cách khác, đa phần Mem cũng đã có 1 môi trường sinh hoạt cộng đồng khá bổ ích và nhiều lợi thế chuyên ngành khác. Chẳng lẽ nào cứ bắt admin tiếp tục móc tiền túi nhiều thêm nữa để duy trì môi trường ấy ?

Mức chi phí mà 4rum đưa ra như các bạn thấy là không phải cao, tuy nhiên 4rum luôn có định hướng phát triển nghiêm túc nhằm hướng đến cộng đồng seo mạnh và là 1 trong những tài nguyên quý của ngành seo VN. Nếu các bạn đã là mem tương đối lâu thì cũng dễ dàng nhận thấy admin không hề đầu tư hệ thống dàn trải, ham số lượng để kiếm lợi nhuận như 1 vài êệ thống khác.

Mình ghi nhận và chia sẽ với suy tư của bạn, nếu là mình bắt bỏ ra 5-10k để có acc VIP của 1 hệ thống vớ vẫn nào đó thì mình cũng không làm. Tuy nhiên, có những site mình chấp nhận bỏ ra từ 20-50k chỉ để có acc VIP của 1 site duy nhất.Mình nói tất cả điều này không phải vì mình là SMOD của 4rum. Nếu các bạn làm SEO nhiều chắc cũng thấy mình không chỉ quản lý mỗi 4rum này. List 4rum mà mình tham gia BQT tương đương con số 30 4rum nhưng hầu như mình chẳng bao giờ lên tiếng đến chính sách của các 4rum đó. Tuy nhiên, với quan điểm cá nhân mình tin rằng đồng tiền các bạn bỏ ra là hoàn toàn xứng đáng....
    Bluesky, tuanlv2510 and admin like this.
  4. Kenny Nguyễn

Kenny Nguyễn Một con Rùa không có mai ... Staff Member

:D Chúng ta có quyền chọn mà. Mình trân trọng ý kiến của bạn. Và rõ ràng mỗi forum có cách để duy trì khác nhau. Bán ads, bán VIP. Nếu không do lạm dụng thì cũng không nhiều hệ thống chết như đến giờ này.

Nếu cảm thấy đường lối không hợp lý, bạn hoàn toàn có thể làm theo cách riêng của mình ! :)
    Bluesky likes this.
  5. Bạn cần phân biệt giữa hệ thống các diễn đàn so với 1 diễn đàn chất lượng nhé!

Vmode chỉ die các site trong hệ thống xây dựng links chứ site chính thì ko sao cả!

CFIS cũng như vậy, không có chuyện như bạn nghĩ giống với các hệ thống kia!

Muốn diễn đàn hoạt động lâu dài thì phải chung tay mà làm thôi!

Hnay Viettel khuyến mại, nạp luôn cái thẻ 20k mới đc. :D
    mailinh, Bluesky, admin and 1 other person like this.
  6. ok bạn, cũng nên làm như vậy để được lâu dài, ko lại spam tràn lan cũng mệt !
  7. kể cho nạp qua sms thì tiện lợi cho mọi người hơn ad ơi, hôm qua lượn mãi mới mua đc thẻ 10.000 :))
    admin likes this.
  8. cái này ngon à nha, để mua ngay 70k làm 2 cái tài khoản vip spam cfis mới được
    admin likes this.
  9. admin

admin Administrator Staff Member

Anh làm em cảm động quá, chỉ anh hiểu em :D
  10. ko đi ra ngoài nhiều, là còn bị "trĩ" nhiều đấy :))
    tuanlv2510 likes this.
  11. mavachrt

mavachrt Moderator Staff Member

Suy cho cùng thì phải có kinh phí để duy trì thôi, mà cái quan trong hơn khi áp dụng thu phí thì sẽ hạn chế được spam rất nhiều, như bên mình dùng mọi cách mà không thể nào diệt hết spam, diệt xong thì spamer lại reg nick khác vào tiếp tục spam, rất mất thời gian của @admin và BQT diễn đàn.
    admin likes this.
  12. chắc chắn sẽ đăng ký lên svip, phí cũng ko cao lắm ;)
  13. mavachrt

Lời nói luôn đi kèm với hành động :D
  14. mavachrt

Lên VIP rồi sẽ không trả lại Mem trừ khi bác yêu cầu hoặc spam sẽ bị ban nick :D
  15. hanh.tn88

hanh.tn88 Moderator Staff Member

Comment thế không khéo sắp thành mem thường đó nha
  16. Lên svip cho máu đi anh em :D
    admin likes this.
  17. admin

Mình gõ nhanh quá nhầm đó bạn . Bạn xem giá theo bài viết chính thức nha
  18. Vip tính theo tháng hay như nào vậy ad ơi?
  19. admin

Vĩnh Viễn bạn
  20. Tình hình là tẹo ra mua cái thẻ 10k để lên vip thôi còn gì nữa. Giờ mới nhìn ra cái topic này đấy.

Share This Page