1. admin

admin Administrator Staff Member

Hệ thống nạp thẻ cào đã được khắc phục, các bạn truy cập để nạp thẻ nâng cấp tài khoản nhé
    Chào các mem trên diễn đàn SEO, Rao Vặt Cfis.Edu.VnEbook-Hou.Edu.Vn

Diễn đàn mình hoạt động cũng đã lâu , số lượng thành viên cũng khá là đông và nhất là số lượng bài viết thì cực khủng :D .

Vì vậy để cho diễn đàn chạy ổn định, tốc độ load tốt thì mình phải đặt trên server có cấu hình khủng. Và chi phí để thực hiện điều này là không hề rẻ .

Vậy nên để tiếp tục duy trì và nâng cấp diễn đàn được tốt thì mình sẽ bắt đầu thu phí với các tài khoản của 2 diễn đàn Cfis.Edu.Vn và Ebook-Hou.Edu.Vn . Lợi ích của tài khoản các bạn tham khảo tại liên kết : http://cfis.edu.vn/threads/quyen-loi-va-nghia-vu-cua-user-tren-dien-dan.210/

Chi phí cho nâng cấp tài khoản và điều kiện như sau :

- Nâng cấp tài khoản từ Register ( Đã kích hoạt ) lên Member : 10.000VNĐ
    - Nâng cấp tài khoản từ Member lên VIP : 10.000VNĐ
    - Kích hoạt tài khoản từ VIP lên SVIP : 20.000VNĐ

Lưu ý : Tài khoản khi được kích hoạt và nâng cấp nhưng khi spam, vi phạm nội quy diễn đàn các bạn vẫn bị banned như thường. Việc này để chống spam.

Hướng dẫn kích hoạt và nâng cấp tài khoản bằng thẻ cào điện thoại ( MobiPhone, VinaPhone, Viettel ) :

- Bước 1 : truy cập vào trang : http://pay.cfis.edu.vn/
    - Bước 2 : điền các thộng tin vào ô trống :
    + Username : Điền tên user và bạn muốn nâng cấp
    + Nội Dung Nạp : Điền cú pháp theo cú pháp sau : Tên diễn đàn_Hành Động_Cấp Bậc
    Ví dụ cụ thể :
    * Thẻ cào mệnh giá 10k :
    Cfis.Edu.Vn_MEM : nâng cấp từ Register lên Member
    Cfis.Edu.Vn_VIP : nâng cấp từ Member lên VIP

* Thẻ cào mệnh giá 20k :
    Cfis.Edu.Vn_VIP : nâng cấp từ Register lên VIP
    Cfis.Edu.Vn_SVIP : nâng cấp từ VIP lên SVIP

+ Loại thẻ : Chọn loại thẻ mà bạn muốn nạp( nên sử dụng thẻ điện thoại của các nhà mạng viễn thông Mobiphone,Viettel,Vinaphone )

+ Mã thẻ : điền thông tin mã thẻ .
    + Seri : điền thông tin số Seri trên thẻ

+ Mã bảo mật : nhập dãy kí tự captcha kế bên phải trên dòng Mã Bảo Mật

- Bước 3 : Nhấn nút "Nạp Thẻ" và xem thông báo nạp thẻ thành công từ hệ thống .

Tài khoản của các bạn sẽ được nâng cấp hoặc kích hoạt sau 30' hoặc chậm nhất là 24h .

Cảm ơn các bạn đã tham gia diễn đàn

Attached Files:

Last edited: Dec 25, 2014
  2. tuanlv2510

tuanlv2510 ★• ˚ღ๖ۣۜVôღ๖ۣۜ†ìnhღ˚•★ Staff Member

éc, sao không dùng nhắn tin ý ad, mình không có time đi ra ngoài> :(
  3. tanphivan2

tanphivan2 Moderator Staff Member

ui.giờ bắt đầu thu phí rồi à ad
  4. tuanlv2510

Cũng đúng thôi, chứ ad làm gì có tiền mà duy trì free mãi được, chi phí cũng không đắt mà, hợp lý rồi, 10k thôi, chứ nhiều đâu. Nhưng mình muốn nhắn tin. Với lại đề nghị admin là vip nhưng spam vẫn bị baned như thường để đảm bảo chất lượng diễn đàn.
    Hoahoang90 and Bluesky like this.
  5. admin

Ừa Spam vẫn bị banned như thường mà , có ghi trong nội dung luôn rồi đó Tuấn :D . còn lúc đầu tính xài cái nhắn tin , nhưng phức tạp khi thêm vào diễn đàn mà dễ nguy cơ bị hack nữa nên thôi, chịu khó đi mua cái card dt đi, lười quá :D
    Hoahoang90 and tuanlv2510 like this.
  6. tuanlv2510

Tối về mua cái vậy 2 cái 10k à, mà chỗ mình giờ không bán thẻ 10k nữa :(
  7. admin

tìm mấy cái tạp hóa ak, giờ thẻ 10k nhiều tạp hóa có lắm :D, mà đang VIP rồi chỉ cần 1 cái thẻ 20k để nâng cấp lên SVIP thôi :D
    Last edited: Aug 27, 2014
  8. Bluesky

Bluesky Giangkute0 Staff Member

kế hoạc đã được public ^^. Mà k thấy quyền lợi của admin là giề he he.

Ag làm sao để được kích hoạt lên Mod hay Smod hả ad =]]
  9. Ad cho em hỏi em làm seo và seo cho nhiều mảng khác nhau, em đk VIP thì có đăng đc nhiều mảng seo ko ạ? tất nhiên mục nào đi mục đó và mỗi bài đều tuân thủ nội quy vì đợt trc em có đk và đăng ở nhiều mục (trong nhiều ngày) thì bị ban nick
  10. admin

bạn chỉ cần post đúng chuyên mục thì không ai banned bạn cả, có thể bạn post nhiều bài cùng 1 lúc với số lượng bài viết nhiều thì các Mod mới banned bạn nha . Bạn đọc kỹ nội quy rồi hãy post bài nha
  11. admin

Mod và Smod thì sẽ do admin tuyển chứ không thể mua dc nghen Blue :D , nếu mà kích hoạt Mod , Smod bằng tiền thì chắc diễn đàn có cả đống Mod + Smod luôn :D
    Bluesky likes this.
  12. Bluesky

=]] :p mà ad coi lại cái vụ card 10k đi :D giờ k ai bán 10k đâu 20k là ít nhất oài ^^
  13. caothanhtrung87

caothanhtrung87 SuperModerator Staff Member

10k thì thường bán theo dạng mã thẻ in ra 1 tời giấy nhỏ đó Blue, nhưng đúng là không phải chổ nào cũng bán thẻ kiểu này, mất công đầu tư thêm máy in :D

P/s : tìm mãi chẳng thấy chỗ nào hướng dẫn kích hoạt lên admin cả :p
    admin and Bluesky like this.
  14. Bluesky

:D chỗ e mà đi kiếm thẻ 10k thì có mà chả nạp nổi cái thẻ :D. e kêu ad thêm cái kích hoạt lên mod or smod mà còn chưa cóa mà :D
  15. vitc0n271

vitc0n271 Một con Vịt không biết bơi Staff Member

Howho thế MOD thì ntn nhỉ :D
    P/s: kinh doanh thẻ 10k các nhà mạng đây,thẻ cứng nha :D
  16. caothanhtrung87

caothanhtrung87 SuperModerator Staff Member

Kinh doanh mà muốn phát đạt phải có chiến lược riêng thật độc đáo Vịt ah, giả sử như thẻ 10k bán giá 5k chẳng hạn :p Nếu bán thế thật thì alo a gom hết nhá :D
  17. vitc0n271

vitc0n271 Một con Vịt không biết bơi Staff Member

:( bán thế thì chỉ có nước vặt lông ra chợ bù lỗ mất...hic
  18. tuanlv2510

Nhà vịt đẻ ra lông mà lo gì, hết lại mọc, hết lại mọc bán 4,5k thì alo mình gom hết nhá :p
  19. vâng từ mai em sẽ nâng cấp lên Vip, cũng là đóng góp cho BQT duy trì tài nguyên cùng anh em
    caothanhtrung87 likes this.
  20. admin cho hỏi.
    Hiện tại những thành viên được set VIP từ trước thì như thế nào? Có bị đưa về thành viên thường hay không

Share This Page