1. Mấy hôm nay lang thang trên diễn đàn SEO thấy anh em lo lắng về thuật toán này lắm. Có nhiều anh em discuss với nhau và đã biết được chính xác là đã có kết quả.

SEOer nào trước kia từng mua bán backlink sẽ thấy ngay hiệu ứng từ thuật toán này khi lượng backlink đổ về giảm một cách đột ngột. Còn mem nào trước giờ tập trung SEO tay và có chọn lọc thì số lượng tăng lên khá chuẩn. Tính ra, a e nào làm mũ đen thì sự trừng phạt cùng lúc của Panda, Penguin, humming Bird...đã lấy lại công bằng cho SEO.

Mem nào có trường hợp backlink tăng hoặc giảm mấy ngày nay thì xin chia sẻ cùng mọi người nhé!
  2. sin_vt

sin_vt New Member

Thuật toán này đánh mạnh về cái gì vậy , chất lượng backlink hay số lượng
  3. themyth

themyth SuperModerator Staff Member

google không cập nhật pr mà lại tung thuật toán mới à. :D . bác nào bị chim cắn rồi thì share dấu hiệu với
  4. Nhiều bạn bị thuật toán này hành ghê nhỉ không biết có đến lượt mình không
  5. Lần trước bị dính penguin gần chết rồi
  6. nó săn cả tháng nay rồi mà thớt. chỉ là mới công bố thôi
  7. Chắc em là nạn nhân đầu tiên của nó, rớt tận 53 hạng cho từ khóa chứng chỉ quốc gia , lí do : đi backlink không chất lượng
  8. Càng ngày càng khó nhỉ lắm thuật toán mệt đầu
  9. Mình thấy backlink của mình cũng đổ về nhiều hơn nhưng từ khóa vẫn vậy không có nhúc nhích.
  10. mỗi năm ra vài thuật toán
  11. kiểu này càn quét hết đường làm ăn quá
  12. hết thời của dân seo rồi sao?
  13. từ khoá site mình rớt hạng ầm ầm, chán quá
  14. mình cũng rớt , mình nghĩ chắc là backlink thôi ah.
  15. Mình thì thấy từ khóa nó dance nhưng chưa có từ nào tụt sâu quá thôi.Không biết sao nữa.
  16. Chim ruồi đi săn.. Cho nó ít mật hoa nó cười tít lại thôi là để anh em lên top thôi mà.... Cho du thuật toán nào thì nó cũng phải dựa trên nền tảng củ, anh xem xây dựng link liên kết tốt, tối ưu onpage tốt thì vẫn lên top như thường
  17. Và có thể thể Chim ruồi chỉ đi hút mật... Google muốn đánh động " Website nội dung xây dựng tốt " Đúng theo chuẩn :
    Title : H1,h2,h3 và các chủ thích Hình ảnh thẻ alt, desciption đừng quá chú trọng spam từ khóa... Chỉ cần xuất hiện 1 lần là đủ, Đưa phần mô tả ở nội dung vào title và thẻ desctip chính là mật ngọt chết chim ruồi ..... Nhanh lên top
  18. Vài tuần vừa rồi từ khóa của mình bị dancer làm hú hồn nhưng giờ thì lên lại ổn rồi. Ai seo backlink chất lượng thì vẫn thấy bt thôi. Có nội dung là hơi yếu. Nhiều ngành sản phẩm dịch vụ không biết phải tạo nội dung thế nào.
  19. Từng bị sandbox 1 lần thấy kinh khủng thật,Google ngày càng hoàn thiện và thông minh hơn
  20. kenh24h

kenh24h Moderator Staff Member

càng ngày càng thông minh, nhưng dù gì nó vẫn chỉ là 1 bộ máy thôi,1 trí tuệ nhân tạo vẫn bị lừa ,nếu không lại có nghề SEO

Share This Page