1. Bluesky

Bluesky Giangkute0 Staff Member

Dưới đây là một số biểu đồ thống kê về mức độ biến động của Google do Mozcast và Algoroo thống kê.

Như bạn có thể thấy mức độ biến động đột biến hơn mức bình thường rất nhiều. Và có nhiều thông tin cho rằng Google đang cập nhật thuật toán của mình nhưng không có thông tin chính xác rằng nó đang cập nhật thuật toán gì.

Cá nhân mình thì thấy khoảng đầu tháng 9 website bên mình thứ hạng đang ổn định và tăng nhẹ thì khoảng 4-9 Từ khóa trang chủ dường như biến mất khỏi kết quả tìm kiếm
    Các từ khóa khác vẫn bình thường thậm chí tăng nhẹ
    hoang mang mất vài ngày
    và tới giờ vẫn hoang mang. => Nó vẫn chưa về :(
    Có ai thấy từ khóa có vấn đề gì không hay chỉ mỗi mình gặp hiện tượng này.
    Cùng thảo luận nhé
  2. cũng bị như bạn, từ khóa chính mấy hôm nay nhảy rất kinh, lúc thì về top 3-5 được vài hôm xong lại not in 100, xong lại quay về 7-8, còn các từ khóa phụ thì lại lên khá tốt, có từ bứt phá đang 5x 6x mà nhảy sang tận top 8 -9 và giữ top đã được gần tuần rồi
  3. Bluesky

Bluesky Giangkute0 Staff Member

Key chính của mình còn chưa về. Gần đây nhiều ng bị phạt tác vụ nữa. còn có cảnh báo đặt sitelink ở widget cũng sẽ bị phạt nữa ?@_@?
  4. đặt sitelink ở widget thì chuyển hết sang nofollow là được thôi, từ khóa của mình giờ nhảy lung tùng bèng cả nên, giờ thì nó tụt sâu, trước cứ 1 2 giờ tụt cái toàn 7 8.Cay thật, mấy hôm vừa rồi nhảy ms ác
  5. đúng rồi bạn mình có 2 website mà từng khóa cứ nhảy loạn lên lúc ở trang nhất lúc tụt xuống trang 2. từ khóa thì tăng giảm nhày lên xuống, chưa biết nó theo xung hướng nào
  6. từ khóa của em bay khỏi trang 1 luôn , bây giờ seo khó quá
  7. Từ khóa của mình còn bay not in 100 cơ , mấy hôm trước nó về thứ 7 mừng húm tưởng rằng em nó đã về ai ngờ mấy hôm sau lại not in 100 với key giàn phơi thông minh
  8. từ khóa trên trang của mình cũng tụt hết cả. cũng do lâu rồi không seo nên nó tụt, giờ google cập nhật mới lại càng khó lên top
  9. đến tận hôm nay vẫn thấy còn đang bị dance các bác ạ :v. hôm qua mới top 6 nay đã nhảy xừ nó sáng 14 rồi :D
  10. Từ khóa của mình cũng tụt nhanh lắm, chắc do website chưa tốt. Thấy google còn thông báo không thân thiện trên thiết bị di động nữa mà

Share This Page